Rebecca Smith (mai wasan ƙwallon ƙafa)
Rebecca Katie Smith (an haife ta a ranar 17 ga watan Yunin shekara ta 1981) Ƴar wasan ƙwallon ƙafa ce ta duniya wacce ta buga wa ƙasar New Zealand .
Smith ta kasance ƴar wasan ƙwallon ƙafa ta duniya da ta Olympics wacce ta jagoranci tawagar ƙwallon ƙafa ta mata ta ƙasar New Zealand, [1] kuma ta kammala aikinta na kulob ɗin ta lashe The Triple tare da VfL Wolfsburg a matsayin UEFA Champions League, German League, da German Cup Winners har zuwa lokacin da ta yi ritaya a shekarar 2013.
Rayuwa ta farko
[gyara sashe | gyara masomin]An haifi Smith a Garin Los Angeles, ƙasar California ga iyayen New Zealand kuma ta halarci makarantar sakandare a Makarantar Chadwick da ke Palos Verdes, California kuma ta buga ƙwallon ƙafa a can a shekarar farko.[2] Ta yi rubutu a wasan kwando, waterpolo da softball duk shekaru a Chadwick . Ta kammala karatu a Shekarar 1999 tare da mafi girman girmamawa a cikin aji, The Headmaster's Award . [3]
Ayyukan ƙwallon ƙafa
[gyara sashe | gyara masomin]Smith ta zama kyaftin ɗin Jami'ar Duke ta NCAA Div 1 kuma ta kammala karatu tare da digiri na Tattalin Arziki da Mutanen Espanya kafin ta yanke shawarar ci gaba da aikinta na ƙwallon ƙafa a ƙasashen waje, ta sauka da kwangila na kwararru a ƙasar Jamus tare da Zakarun Turai na lokacin, FFC Frankfurt .
Smith daga nan ya buga wa Sunnanå SK a Sweden sannan kuma Newcastle Jets a gasar W-League ta farko a Ostiraliya, kafin VfL Wolfsburg ta sanya hannu a ranar 2 ga Fabrairu 2009.[4][5] Yayinda yake a VfL Wolfsburg, Smith ya taimaka wa kulob din lashe Treble (Triple), Frauen-Bundesliga a 2012-2013, UEFA Women's Champions League a 2012-2013 tare da nasarar 1-0 a kan Lyon a wasan karshe, da DFB Pokal da kuma Kofin Mata na Farko a 2013 tare da nasarar 2-0 a kan Barcelona a wasan karshe.
A shekara ta 2013, ta ƙare aikinta saboda matsalolin gwiwa.[6]
Ƙasashen Duniya
[gyara sashe | gyara masomin]Smith ta fara buga wasan ƙwallon ƙafa na Ferns a nasarar 15-0 a kan Samoa a ranar 7 ga Afrilun shekarar 2003, kuma ta jagoranci New Zealand a gasar cin kofin duniya ta mata ta FIFA ta Shekarar 2007 a China, [7] inda suka sha kashi a hannu Brazil 0-5, Denmark (0-2) da China (0-2).
An kuma haɗa Smith a cikin tawagar New Zealand don Wasannin Olympics na bazara na 2008 inda suka zana tare da Japan (2-2) kafin su rasa Norway (0-1) da Amurka (0-4). Ayyukan Smith masu ƙarfi a cikin baya na New Zealand sun ba ta lambar yabo ta FIFA Women's World Player of the Year a 2007 da kuma New Zealand Player of the year a 2007. An kuma ba ta suna Oceania's Player of the Year sau biyu a duka 2011 da 2013.
Smith ta buga wasan sada zumunci na 50 da ta yi da Australia a ranar 12 ga Mayu 2011.
Smith ta zama kyaftin din New Zealand a Gasar Cin Kofin Duniya ta Mata ta FIFA ta 2011 a Jamus.[8]
Smith ta sake zama kyaftin ɗin tawagar ƙasar New Zealand wacce ta kai wasan kusa da na karshe a gasar Olympics ta bazara ta shekarar 2012. [9]
A ranar 18 ga Satumba na shekarar 2013, Smith ta sanar da ritayar ta daga ƙwallon kafa.[10]
Wasannin ƙasa da ƙasa
[gyara sashe | gyara masomin]A'a. | Ranar | Wurin da ake ciki | Abokin hamayya | Sakamakon | Sakamakon | Gasar |
---|---|---|---|---|---|---|
1. | 5 ga Yulin 2011 | Rhein-Neckar-Arena, Sinsheim, Jamus | Samfuri:Country data MEX | 1–2 | 2–2 | Gasar Cin Kofin Duniya ta Mata ta FIFA ta 2011 |
Rayuwar sana'a
[gyara sashe | gyara masomin]Smith tana da ƙwarewa a cikin harsuna huɗu; Turanci, Jamusanci, Mutanen Espanya da Yaren mutanen Sweden. A shekara ta 2013, ta kafa kamfanin ba da shawara kan ƙwallon ƙafaafa na mata Crux Sports, inda a halin yanzu ita ce Shugaba.[11][12]
FIFA
[gyara sashe | gyara masomin]Lokacin da Smith ta yi ritaya daga ƙwallon ƙafa, sai ta koma aiki a FIFA, tana gudanar da wasannin mata.
COPA90
[gyara sashe | gyara masomin]Smith ta shiga COPA90, a watan Disamba na shekara ta 2018 a matsayin Babban Darakta na Duniya na Wasan Mata na COPA90.
Podcast na 'yan wasa
[gyara sashe | gyara masomin]COPA90 ta ƙaddamar da The Players Podcast, tare da BBC, wanda Smith ya shirya kuma ya zauna tare da wasu manyan ƴan wasa da mutane a cikin wasanni da kuma bayan suyi magana game da batutuwa ta hanyar ruwan tabarau na ƙwallon ƙafa amma hakan ya wuce ƙwallon ƙafa.[13][14]
Wasanni na Optus
[gyara sashe | gyara masomin]Smith ta shiga ƙungiyar Optus Sport, don watsa shirye-shiryen Gasar Cin Kofin Duniya ta Mata ta FIFA ta 2023 wanda ake shirya shi a ƙasar Australia da New Zealand. A matsayin wani ɓangare na watsa shirye-shiryen, tana ba da gudummawa ga shirin safiyar yau da kullun da ake kira Daily Kick-Off a lokacin gasar, kuma tana ba da ƙwarewa a cikin ɗakin karatu don wasu wasannin.[15]
Daraja
[gyara sashe | gyara masomin]- VfL Wolfsburg
- Gasar Zakarun Mata ta UEFA: 2012-13 [16]
- Frauen-Bundesliga: 2012-13 [1][16]
- DFB-Pokal Frauen: 2012-13 [1][16]
- Mutumin da ya fi so
- IFFHS OFC Mata Team na Shekara Goma 2011-2020 [17]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "Caps 'n' Goals, New Zealand Women's national representatives". The Ultimate New Zealand Soccer Website. Retrieved 22 September 2008.
- ↑ "Compass Fall 2011". Content.yudu.com. Retrieved 1 January 2015.
- ↑ "Rebecca "Bex" Smith '99 Leads New Zealand Women's World Cup Team". Chadwickschool.org. Archived from the original on 1 January 2015. Retrieved 1 January 2015.
- ↑ "Bundesliga: Rebecca Smith wechselt zum VfL Wolfsburg". FOCUS Online. 1 February 2009. Archived from the original on 3 June 2015. Retrieved 1 January 2015.
- ↑ "Frauenfuball 1. Bundesliga 2. Bundesligen Nord und Sd Wechselbersicht Winterpause 2009". Fansoccer.de. Archived from the original on 24 September 2015. Retrieved 1 January 2015.
- ↑ "Rebecca Smith und Eve Chandraratne verlassen Wolfsburg". Womensoccer.de. Archived from the original on 19 October 2014. Retrieved 1 January 2015.
- ↑ "New Zealand Squad List, 2007 Women's World Cup". FIFA. Archived from the original on 13 July 2008. Retrieved 22 September 2008.
- ↑ "New Zealand [Women] - Squad Women World Cup 2011 Germany". worldfootball.net (in Turanci). Retrieved 2020-09-25.
- ↑ "Women". New Zealand Olympic Team (in Turanci). 2016-02-09. Retrieved 2020-09-25.
- ↑ "Rebecca Smith announces retirement". NZ Football. 13 May 2011. Archived from the original on 9 November 2014. Retrieved 1 January 2015.
- ↑ Bouchet, Camille (2019-08-26). "Rebecca Smith | The FBA". The-FBA (in Turanci). Retrieved 2023-08-17.[permanent dead link]
- ↑ "Former New Zealand soccer captain Rebecca Smith on founding women's sports consultancy Crux Sports". www.sportsbusinessjournal.com (in Turanci). 2023-06-05. Retrieved 2023-08-17.
- ↑ Burhan, Asif. "BBC And Copa90 Aim To 'Flip The Switch' On Women's Soccer With New Podcast 'The Players'". Forbes (in Turanci). Retrieved 19 February 2022.
- ↑ "COPA90 appoint New Zealand legend Rebecca Smith as Global Executive Director of the Women's Game". Women in Football. Retrieved 19 February 2022.
- ↑ "Optus Sport announces six new faces in FIFA Women's World Cup 2023™ team". sport.optus.com.au. 18 May 2023. Retrieved 2023-07-25.
- ↑ 16.0 16.1 16.2 "Rebecca Smith - Player Profile - Football". Eurosport (in Turanci). Retrieved 2023-08-17.
- ↑ "IFFHS WOMAN TEAM - OFC - OF THE DECADE 2011-2020". IFFHS. 31 January 2021.
Hanyoyin Haɗin waje
[gyara sashe | gyara masomin]- Rebecca Smith – FIFA competition record
- Bayanan wasan ƙwallon ƙafa na NZ
- Tattaunawa *Jamusanci* Archived 2007-03-09 at the Wayback Machine
- Rebecca Smitha cikinKungiyar Kwallon Kafa ta Sweden (a cikin Yaren mutanen Sweden) (an adana shi)
- CS1 Turanci-language sources (en)
- All articles with dead external links
- Articles with dead external links from September 2024
- Articles with invalid date parameter in template
- Articles with permanently dead external links
- Webarchive template wayback links
- Rayayyun mutane
- Haifaffun 1981
- Shafuka masu fassarorin da ba'a duba ba